CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

มีใครเคยใช้เว็บบริการจองโรงแรมบ้างไหมคะ

มีใครเคยใช้พวกเว็บรับจองโรงแรมสำหรับชาวต่างชาติที่จะไปเมืองไทยบ้างไหมคะ หนึ่งเพิ่งจะมีโอกาสได้กลับเมืองไทยปลายปีนี้หลังจากที่ไม่ได้กลับไปตั้งหลายปี ก่อนมาก็ไม่มีเว็บพวกนี้ เดี๋ยวนี้เห็นมีกันครึ่ดไปหมด อยากได้โรงแรมใจกลางเมืองอย่างแถวสีลม สยาม สุขุมวิทน่ะค่ะ เพราะจะพาพ่อแม่สามีไปเที่ยวด้วยจะได้ไปไหนมาไหนสะดวก หนึ่งลองดูพวกเว็บของโรงแรมโดยตรงหรือ Expedia.com ก็ราคาค่อนข้างแพง พวกเว็บรับจองโรงแรมอย่าง asiarooms, asiatravel ดูราคาถูกกว่าเยอะ แต่ต้อง prepaid ก่อนนี่สิคะ เลยไม่แน่ใจว่าจะเชื่อถือได้แค่ไหน เกิดจองไปจ่ายตังค์ไปแล้ว แต่ไปถึงโรงแรมไม่มีชื่อเราละแย่เลย อยากทราบว่าแม่บ้านท่านใดเคยใช้บริการเว็บพวกนี้ของที่ไหนบ้าง และมีคำแนะนำบ้างไหมคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : หนึ่งฤทัย - [ 27 ก.ค. 48 11:17:56 A:67.161.105.139 X: TicketID:006454 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป