CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

เอาปืน(ของเล่น)กลับไทยได้มั๋ยครับ ใครรู้เรื่องปืน รบกวนหน่อยครับ

เรื่องของเรื่องคือ ผมกำลังจะกลับไทยวันศุกร์นี้อ่ะครับ แล้วมีญาติฝากซื้อปืน(ของเล่น)อ่ะครับ

จริง ๆ แล้วคือไม่ค่อยอยากซื้อให้เลยอ่ะครับ แต่เค้าก็ตื้อเหลือเกิน ทุกครั้งที่ออนฯ เอ็มเอสเอ็น ก็จะย้ำเรื่องนี้
    วันก่อนเพิ่งอารมณ์เสียไป (วันที่พายุเข้าอ่ะครับ) เป็นวันแรกที่เค้าฝากผมซื้อปืนอัดแก๊ซอันนี้อ่ะครับ ... เค้าพยายาม
    จะเร่งให้ผมรีบ ๆ ออกไปซื้อเพื่อที่จะได้ชัวร์ว่าซื้อแล้วแน่นอน ...ได้ของชัวร์ เฮ้อ ... เค้าก็บอกว่าให้ฝ่าพายุไปเลย
    แหม... "แค่พายุเองน้อง... ซะอย่างสู้ไหวอยู่แล้วรู้ว่าเก่ง" .. ประเด็นมันไม่ได้อยู่ตรงนั้นอ่ะครับ มันอยู่ที่วิธีการขอร้อง
    และประเด็นการ"ขอให้ช่วย" มากกว่า ตอนนี้ผมรู้สึกแย่อ่ะครับเหมือนตัวเองกำลังโดนบังคับ ยังไงไม่รู้สิ หรือว่าผมคิดมาก

ผมไม่ชอบคนเห็นแก่ตัว คนที่ไม่เห็นใจคนอื่น ... ผมกำลังจะเป็นคนประเภทนั้นแล้วหรือเปล่าเนี่ย ... แต่เมื่อวานผมรู้สึกว่า
    ผมเห็นแก่ตัวยังไงไม่รู้สิ เฮ้อ เครียด.....

กลับมาเรื่องปืนครับๆ คือผมซื้อมาแล้วครับ ชื่อรุ่นคือ M92F รูปอยู่ด้านล่างอ่ะครับ คือมันเหมือนจริงจังเลย
    ผมกลัวจะมีปัญหาอ่ะครับ จะเอาออกประเทศญี่ปุ่น และก็เข้าประเทศไทยได้มั๋ยเนี่ย (ของเล่นก็เหอะ)

ใครรู้เรื่องปืนรบกวนด้วยนะครับ แล้วอานุภาพมันรุนแรงขนาดไหนอ่ะครับ อันตรายมั๋ยเนี่ย กลัวอ่ะครับ

จากคุณ : น้ำชา คุง - [ 27 ก.ค. 48 19:13:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป