CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

***ขอถามเกี่ยวกับ ประโยคที่ใช้บ่อยๆในร้านอาหารน่ะค่ะ***

ตามหัวข้อเลยค่ะ
    อยากทราบประโยคที่ใช้บ่อยๆในร้านอาหารน่ะค่ะ (จะได้ฝึกไว้ก่อนไปสมัครจริงๆ)

แล้วตอนเพื่อนๆหางานพิเศษตามร้านอาหาร สมัครกันยังไงคะ เดินเข้าไปถามเลยเหรอคะ?? หรือว่า ต้องรู้จักคนในร้านมาก่อน ??

แล้วภาษาต้องเริ่ดมากไหม คือ ฟังค่อนข้างดี แต่เวลาพูดยังออกเสียงผิดอยู่บ้าง แต่ก็กำลังฝึกอยู่ค่ะ คือ อาจจะไม่ทำร้านไทย (กลัวค่ะ อ่านมาเยอะในพันทิบเนี่ยแหล่ะ แต่ก็อาจจะลองหาดูด้วย) อยากทำร้านญี่ปุ่น หรือ เกาหลี ภาษาที่มี พอมีหวังมั่งมั้ยคะ

สุดท้าย ใครพอมีร้านแนะนำแถวๆดี.ซี หรือ เวอร์จิเนีย มั่งมั้ยคะ

ขอบคุณล่วงหน้าทุกๆคำตอบนะคะ

จากคุณ : ~Party Animal~ - [ 2 ส.ค. 48 11:13:30 A:68.100.218.183 X: TicketID:095085 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป