CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

### เดินทาง 10,000 ลี้ จากแดนใต้ สู่แดนเหนือ 8 ###

Lake Lucerne , Switzerland.

ผ่านเขา หลายลูก แม่น้ำลำธารหลายสาย
    อากาศที่ สวิส เริ่มเย็นลง ทั้งๆที่เป็นฤดูร้อน
    ที่ผ่านมาหลายประเทศ ก็ถือว่าโชคดีที่ไม่เจอฝนเลย
    ถึงจะมีตั้งเค้ามาบ้าง แต่ก็ไม่มีอุปสรรค
    ในการเดินทาง ถือว่าผ่านไปได้ด้วยดี
    เพื่อนร่วมทัวร์ ก็สนุกสนานเฮฮา เป็นอันเอง

ระหว่างทางนั่งดูวิวเพลินๆ ตุ๊ดๆ ตุ๊ดๆ ตุ๊ดๆ
    ( เสียงโทรศัพท์ของดิฉันเอง อิอิอิ )
    ดังขึ้น หา...ใครโทรมาเนี่ย ไม่ได้โชว์เบอร์
    ฮัลโหล ..... พี่เหรออยู่ไหนแล้วเนี่ย
    ต๊ายยยยยยยย เสียงใสกังวาน อย่างนี้
    จะเป็นใครไปได้  คุณหมูแดงของดิฉันนั่นเอง

พอบอกว่า อยู่ที่สวิส เสียงเธอตื่นเต้น
    เหมือนได้มาอยู่ที่ สวิส ด้วยกัน ฮ่าๆๆๆ
    พูดคุยกันอยู่พัก เธอก็นัดแนะ เราจะเจอ
    กันที่อังกฤษนะพี่  เดี๋ยวเธออาสาไปลาก
    แม่เอ้ อุ้มเจ้าจิ๊ดมาให้ เออดีๆ เอามาให้ได้
    แม่เอ้ไม่ว่างไม่เป็นไร เอาเจ้าจิ๊ดมา
    เดี๋ยวจะขโมยกลับบ้านด้วย อิอิอิ

วางหูจากคุณหมูแดง สักพัก ตุ๊ดๆ ตุ๊ดๆ ตุ๊ดๆ
    หวัดดีค่ะพี่หญิง.. อยู่ไหนจ๊ะเนี่ย
    เฮ้ย !!! เสียงนี้คุ้นๆ  จูน เหรอ
    ว๊ายไม่ใช่... หนูเอง จำหนูไม่ได้เหรอ
    หนู หรือ หมู โถๆ ย้อเย่นๆ อย่าโกรธๆ

อ้าว..หญิงเฟื่องเหรอ นี่เสียง เธอสองคน
    นี่เหมือนกันมากๆ เลยนะ ทำเอาดิฉัน งง นะคะ
    เธอถามด้วยความห่วงใย ว่าจะมาถึงฝรั่งเศสเมื่อไหร่
    เธอจะเตรียมคณะสิงห์โตไว้ต้อนรับ เอิ๊กส์ๆๆๆ
    โอเค..อีกสองวันเจอกัน พอพี่เท้าแตะฝรั่งเศส
    จะโทรหานะจ๊ะ

และแล้วเราก็มาถึง Lake Lucerne

แก้ไขเมื่อ 06 ส.ค. 48 08:00:52

จากคุณ : มาซา - [ 6 ส.ค. 48 07:59:55 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป