CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangGameRoom

@..............ถึงแม่บ้านฝรั่งเศส ความในใจที่อยากปรึกษา เพราะไม่มีทางออกแล้วค่ะ...............@

สวัสดีค่ะ พี่ ๆ

หนูขอปรึษาหน่อยนะค่ะ

หนูรักกับแฟนเป็นชาวฝรั่งเศส ตอนนี้หนูเรียนภาษาอยู่ที่ปารีสได้ 3 ปีแล้ว แฟนหนูกำลังทำเรื่องหย่ากับภรรยาเก่า

ตอนนี้หนูเรียนภาษาอย่างเดี่ยวมา 3 ปี จนคิดไปเองว่า ถ้าไปเรียนภาษาอีกปีที่ 4 เค้าจะรับหนูไว้เรียนต่อไหม ซึ่งหนูเป็นคนเรียนไม่เก่ง หนูกลัวเค้าไม่รับแล้วต้องกลับเมืองไทย เพราะยังไม่ได้จดทะเบียนกับแฟน

การเรียนภาษาเค้าให้เวลาเรียนได้ถึงกี่ปีค่ะ

แฟนสัญญาว่าเรื่องจะเรียบร้อยอีก ไม่นาน ไม่เกินปี แต่หนูต้องต่อวีซ่าตอนสิ้นปี ถ้าหนูไม่ไปเรียนภาษาต่อ หนูจะสามารถทำเรื่องขอจดทะเบียน ที่เห็นพี่ๆ บอกว่าบินมาแต่งงานเค้าให้เวลา 3 เดือน อันนี้ทำได้ไหมค่ะ

หนูอยากได้เบอร์ที่สถานทูต และอยากปรึกษาเกี่ยวกับการขอวีซ่าจดทะเบียนนะค่ะ จะดีไหมค่ะ ???

ถ้าหนูมาในนามนักศึกษา เรียนภาษา แล้วจะทำเรื่องจดทะเบียนได้ไหมค่ะ

หนูขอรบกวนพี่ๆ ด้วยนะค่ะ บทความสับสน ต้องขอโทษด้วยค่ะ ไม่อยากจากแฟนไปเลย ทำไงดีค่ะพี่ๆ ช่วยหนูด้วยค่ะ

ขอบพระคุณพี่ๆ มากค่ะ

จากคุณ : Tip - [ 22 ส.ค. 48 14:58:40 A:82.121.140.214 X: TicketID:104043 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป