CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

@@@@@@...เค้กกล้วยหอมสูตรนี้ไหมคะ...เผื่อจะชอบ@@@@@@@@@@

เอาหน้าตามาให้ดูก่อนค่ะ..เผื่อจะชอบ..ความจริงเค้กกล้วยหอมมีคนเข้ามาโพสต์ไว้ค่อนข้างมากเหมือนกัน..แต่ก็แหละค่ะสูตรใครก็สูตรมัน..ก็ขอเสนออีกหนึ่งสูตรก็แล้วกันเผื่อเป็นทางเลือกค่ะ..เหมือนเคยค่ะทุกสูตรที่ดิฉันเข้ามาโพสต์จะต้องมีที่มาที่ไป..สูตรนี้ได้มาจากพี่คนหนึ่ง(จำชื่อไม่ได้)เค้าเอามาให้ชิม..รสชาติดีนุ่มอร่อยติดใจเลยขอสูตรมาค่ะ..แต่นำมาดัดแปลงนิดหน่อยเพื่อให้เข้ากับรสชาติที่ตัวเองชอบ
    ส่วนผสมนะคะ
    กล้วยหอมทองสุกงอมบดละเอียด   300  กรัม
    น้ำตาลทราย  110  กรัม
    ไข่    4   ฟอง
    แป้งสาลีอเนกประสงค์    250  กรัม
    เบ้กกิ้งโซดา     5   กรัม
    ผงฟู     5  กรัม
    เกลือ    2  กรัม
    น้ำมันพืช   200  กรัม
    วานิลา   1/2  ช้อนชา

จากคุณ : vipavee - [ 9 ก.ย. 48 21:16:11 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป