CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

รบกวนเรื่องวีซ่าค่ะ

ถามห้องรวมแล้ว ขออนุญาตถามในนี้อีกนะคะ

คือจะให้คุณแม่เป็นสปอนเซอร์ค่ะ แต่ท่านเกษียณแล้ว แต่ก็มีเงินบำนาญอ่ะค่ะ ตอนนี้เราเรียนโทในเวลาอยู่ไม่ได้ทำงานค่ะ รายได้มีจากทำงานพิเศษบ้าง แต่ก็ไม่ได้ผ่านบัญชีเลยค่ะ T-T

จะขอวีซ่าท่องเที่ยวญี่ปุ่น พอมีโอกาสมั้ยคะ แล้วถ้าเราจะบอกว่าไปกับทัวร์ ต้องยื่นเอกสารอะไรบ้าง

คือจริงๆไม่ค่อยอยากไปกับทัวร์เท่าไหร่ค่ะ เพราะเราไม่ได้อยากเที่ยวตามตารางเค้าอ่ะ มีเพื่อนคนไทยเรียนภาษา ก็กะจะให้เค้าพาเที่ยว แต่คงไม่ได้ไปพักด้วยเพราะไม่สนิทมากเท่าไหร่ค่ะ จะให้ทำจดหมายเชิญก็เกรงใจจังเน้อ

จากคุณ : zelda - [ 21 ก.ย. 48 19:16:43 A:192.150.249.114 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป