CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

รบกวนแม่บ้านฝรั่งเศส เรื่องของฝากครับ

อยากทราบว่าควรซื้ออะไรกลับไปฝากคนทางบ้านดีอ่ะครับ นอกจากเครื่องสำอางค์ (ซึ่งใจจริงก็อยากซื้อเครื่องสำอางค์แหละ แต่เมืองที่ผมอยู่ไม่มีดิวตี้ฟรี ครั้นจะใช้ vat refund for tourist ไอเราก็ดันอยู่เกิน 6 เดือน เลยใช้วิธีนี้ไม่ได้ ครั้นจะกลับไปซื้อที่เมืองไทย ก็มีคนบอกว่าขาเข้า มีแต่บุหรี่ กะสุรา เครื่องสำอางค์ไม่มี เซ็งสุด ๆ แล้วที่สนามบินที่นี่ ก็ไม่รู้ว่า duty free shop จะใหญ่เหมือนบ้านเราแล้วมีของเยอะอะป่าว)

ยังไงก็รบกวน พี่ๆ แม่บ้านช่วยนึกด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : paingrille - [ 10 ต.ค. 48 17:42:33 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป