CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ในนี้มีใครเรียนที่ Stanford, UIUC, USC, Cornell บ้างคะ มีเรื่องอยากจะรบกวนถามหน่อยค่ะ

คือ สนใจที่จะสมัครหลักสูตรตามข้างล่างเนี่ยค่ะ อยากถามว่ามีโอกาสที่จะได้มากน้อยแค่ไหนคะ เป็นการหวังสูงเกินไปรึปล่าวคะ เพราะอย่างที่ Stanford เห็นสถิติปีเก่าๆ คะแนน TOEFL, GRE สูงมากๆ เลยค่ะ

จบปริญญาตรี วิศวะจุฬา เกรด 3.71 ค่ะ ได้ TOEFL 260 แต่ประสบการณ์ทำงานแค่ ปีกว่าๆ ได้ทุนรัฐบาล ส่วน GRE ยังไม่ได้สอบค่ะ กำลังเตรียมตัวอยู่

1. Stanford MS&E (Management Science and Engineering)
    2. UIUC หลักสูตร MS-Tech อยู่ใน Business School
    3. USC หลักสูตร Engineering Management
    4. Cornell หลักสูตร Engineering Management

แล้วถ้าพวกนี้สูงเกินไป เพื่อนๆ มีที่ไหนแนะนำบ้างมั้ยคะ ที่พอจะเป็นไปได้ แต่ก็ไม่ต่ำจนเกินไป ในหลักสูตรพวก Engineering Management รึว่า Management of Technology อ่ะค่ะ

ขอบคุณมากๆ ค่ะ

จากคุณ : เด็กน้อย - [ 14 ต.ค. 48 21:00:19 A:58.8.183.218 X: TicketID:105773 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป