CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

+++ Hungarian Food ;..." Porkolt " ... +++

สืบเนื่องมาจากกระทู้ " เอารูปอาหารประจำชาติ มาแปะกันดีกว่าค่ะ " ที่มี พี่่ๆ เพื่อนๆ  หลายๆคนอยากลองทำอาหารฮังเกเรี่ยนดูบ้าง

วันนี้ จขกท เอามาลงให้แล้วค่ะ แต่ต้องขอโทษมากๆค่ะ ที่วันนี้สูตรที่จะลงยังไม่ใช่ " Hungarian Gulyas Soup " เพราะพ่อบ้านของ จขกท ไม่ค่อยสบาย ทานเผ็ดๆยังไม่ค่อยได้ จขกท ขอยกยอดไปคราวหน้านะค่ะ แต่สัญญาค่ะ ว่าจะไม่ให้นานจนเกินรอ

พอดีว่าสูตรที่จะลงวันนี้ จขกท ถ่ายรูปไว้แล้วน่ะค่ะ เลยขออนุญาตเอามาลงก่อน

สูตรนี้จะเป็นอาหารจานหลักเลยค่ะ รสชาติคล้ายๆ Gulyas วิธีทำก็ง่ายๆ เครื่องปรุงก็มีไม่มากค่ะ

Hungarian Food วันนี้ขอเสนอ Porkolt ค่ะ

วันนี้นัทมาลงสูตร Hungarian Gulyas ที่สัญญาไว้ให้แล้วนะค่ะ รบกวนลงไปดูที่ด้านล่างกระทู้เลยค่ะ

ลองทำดูนะค่ะ อร่อยแล้วก้ไม่ยากจริงๆค่ะ  wink

แก้ไขเมื่อ 17 ต.ค. 48 20:28:14

จากคุณ : Picike - [ 14 ต.ค. 48 21:51:58 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป