CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

@@@ มีเป็ดปักกิ่งแบบง่ายๆสูตรไม่ดั้งเดิมมาให้ชิมจ้า @@@

อย่าเพิ่งว่า ว่าตั้งทู้บ่อยนะค่ะ ขอเป็นทู้สุดท้ายในอาทิตย์นี้หล่ะกันค่ะ ถ้าไม่มีไรตื่นเต้น สัญญาว่าจะไม่ตั้งอีกเด็ดขาดจนกว่าจะอาทิตย์หน้า แหะๆๆๆ

วันนี้ดิฉันจะมาทําเป็ดปักกิ่งแบบที่นี่(เบลเยี่ยม)เค้าทํากันค่ะ เป็นแบบก๊อปปื้หน่ะค่ะ แต่จะพอไปวัดไปวาได้ ง่ายมากๆ ง่ายที่สุดค่ะ แต่เสร็จแล้วหัวเหม็นมากเลย

มาเริ่มกันที่นี่ค่ะ
    1.อกเป็ด ขอแบบอึ๋มๆประมาณคัพซีเลยนะค่ะ
    2.ต้นหอมยักษ์
    3.น้ำมัน
    4.ซอสเป็ดปักกิ่ง ที่ร้านเอเชียมีขายสําเร็จรูปเลยค่ะ
    5.แผ่นปอเปี๊ยะทอด

[คลิกเพื่อชมภาพขนาดจริง]

จากคุณ : bellemaman - [ 19 ต.ค. 48 02:54:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป