CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

**** ขอถามเกี่ยวกับรถไฟและอื่นๆคับ..******

1.ผมได้แผนที่รถไฟมา แต่ผมไม่เข้าใจว่า อย่างพวกสายที่เป็น JR มันคือมี ชินคันเซน ผ่านทุกสายเหรอคับ
    ตัวอย่างนะคับ อย่างผมอยู่ Shinjuku ต้องการไป Odawara จะขึ้นชินคันเซน จากชินจูกุ ได้เลยรึเปล่า หรือต้องไปขึ้นที่สถานีโตเกียว? ถ้ายังไงมีข้อมูลหรือเวบเกี่ยวกับสายของชินคันเซนก็ช่วยบอกด้วยนะคับ

2.ถ้าจะไปดูแฟชั่นหลุดโลกที่ ฮาราจูกุ ควรไปวันไหนดีคับ? ไปวันเสาร์จะได้เห็นรึเปล่า?

3.เรื่องปลั๊กไฟนี่เสียบได้เลยรึเปล่า อย่างที่ชาร์ตมือถือหรือชาร์ตกล้อง เคยอ่านแว่บๆเจอว่าของญี่ปุ่นเป็นแบบ 110V ?

ขอบคุณทุกความช่วยเหลือคับ

จากคุณ : ดอกยิบโซ - [ 19 ต.ค. 48 11:51:34 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป