CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ผมกำลังจะขับเครื่องบินรอบโลก-->ช่วยคิดชื่อเวบไซต์โครงการให้ผมหน่อยครับ

ผมกำลังวางแผนที่จะขับเครื่องบินเล็ก เดี่ยวรอบโลกครับ ขอความกรุณาทุกๆท่าน ช่วยให้คำแนะนำกับผม ในเรื่องของชื่อเวบไซต์ ของโครงการนี้ครับ
    1.ตอนนี้ ผมมีเวบไซต์ส่วนตัวว่า Backpackerboy.com ครับ
    2.ผมมีชื่อที่จะตั้งใหม่อยู่ในหัวเพียง 2 ชื่อครับคือ
    2.1 thaiFlightworld.com หรือ
    2.2 binrobloke.com บินรอบโลก.คอม
      คิดว่าน่าจะมีชื่อที่โดดเด่นหรือดีกว่านี้ไหมครับ ช่วยแนะนำผมด้วยนะครับ เอาแบบเท่ห์ๆ ให้โดนใจทั้งวัยรุ่นและผู้ใหญ่นะครับ แล้วก็อยากให้ชื่อเวบไซต์และโครงการ มันฟังดูเป็นสากลครับ

ขอความกรุณาด้วยนะครับ

แก้ไขเมื่อ 21 พ.ย. 48 12:39:44

จากคุณ : รัตนวุฒิ - [ 21 พ.ย. 48 12:38:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป