CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ใครพอจะทราบเรื่องไปทำงานบนเรือสำราญบ้างคะ

เคยได้ยินว่าค่าตอบแทนสูง ถึงจะเหนื่อย (มากก) แต่ได้เก็บเงินเพราะไม่มีที่ให้ใช้เงิน กำลังสนใจอยากจะไปค่ะ แต่ยังมีเรื่องไม่รู้อีกเยอะ เลยอยากรบกวนถามผู้ที่เคยไปหรือผู้ที่มีข้อมูลตามนี้เลยนะคะ

1. สมัครที่ไหนคะ มี agent ไหนบ้างที่ดังๆ และชื่อเสียงดีๆ และเขารับสมัครกันช่วงไหนคะ
    2. หากสัมภาษณ์ผ่าน ต้องเสียค่าทำการเท่าไหร่คะ
    3. เงินเดือนเริ่มต้นที่เท่าไหร่คะ ได้ยินว่าต่าง route ก็ได้เงินต่างกัน ใจเราอยากไปทำ zone อเมริกากับยุโรปค่ะ
    4. ต้องจบการศึกษาขั้นต่ำเท่าไหนคะ เพื่อนอีกคนจบแค่ ปวช เค้าสนใจอยากไปด้วยอ้ะค่ะ ก็เลยไม่รู้ว่าเค้ากำหนดการศึกษาไว้ที่ระดับไหน
    5. เค้า require ประสบการณ์หรือคุณสมบัติพิเศษอะไรหรือไม่คะ

รบกวนแนะนำที่และข้อมูลที่เป็นประโยชน์ให้ด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ

จากคุณ : mami - [ 23 พ.ย. 48 17:17:24 A:203.107.184.54 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป