CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ผมต้องการไปเรียนภาษาที่ต่างประเทศแต่มีปัญหาครับ

ผมมีงบประมาณหกแสนถึงเจ็ดแสน อยากจะไปเรียนภาษาที่อเมริกา อังกฤษ หรือ ออสเตรเลีย ก็ได้ครับ และระหว่างเรียนอยากทำงานเพื่อเป็นค่าอยู่ค่ากิน แต่ผมลองติดต่อบริษัทตัวแทน เขาบอกว่าเวลาขอวีซ่าต้องแสดงบัญชีเงินฝากโดยต้องมีเงินในบัญชีจำนวน ล้านห้าแสน ถึงจะทำวีซ่าได้ โดยอาจเป็นหลายๆ บัญชีรวมกันก็ได้ แต่ต้องเป็นญาติกับเรา ผมจึงกลุ้มใจมากในเรื่องนี้จึงขอเรียนถามพี่ๆ ดังนี้ครับ
    1. มีกรณีการไปเรียนภาษรประเทศเหล่า วิธีอื่นที่ใช้เงินรับรองในบัญชีน้อยกว่า ล้านห้าแสนไหมครับ หรือมีบริษัทเอเย่นที่ถูกว่านี้ไหมครับ (ของชื่อบริษัทและข้อมูลคล้าว)
    2.เห็นเอเย่นเขาบอกว่าอเมริกาห้ามทำงานระหว่างเรียน จริงหรือครับ
    3.หรือมีข้อแนะนำอะไรรบกวนแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณพี่ๆ มากๆ ครับ

จากคุณ : caga - [ 25 พ.ย. 48 16:27:43 A:210.246.152.6 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป