CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เพื่อนๆที่อยู่สิงคโปร์ แนะนำเรื่องห้องเช่าให้หน่อยได้ไหมคะ

คือตอนนี้บ้านกำลังจะแตกค่ะ
    เพื่อนร่วมงานที่อยู่กันมาสามคน คนนึงเค้าจะไม่อยู่ต่อ
    เนื่องจากค่าห้องแพงไป 450เหรียญ มีเฟอร์นิเจอร์ครบห้องน้ำในตัว ราคาออกจะสมเหตุสมผลนะคะเราว่า
    ทีนี้มันต้องเซ็นสัญญาเช่ากันเป็นปีๆปน่ะค่ะ เราเช่าทั้งแฟลตเลย HDB 3+1 room ค่ะ ถ้าออกคนนึงก็ต้องออกทั้งหมด นอกจากจะหาคนมาเสียบ รบกวนตามนี้ค่ะ
    1. ใครพอจะมีห้องให้เช่า หรือรู้จักเอเจ้นดีๆหาบ้าน ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ จะเป็นห้องเดี่ยวไปอยู่กับ Owner ก็ได้ หรือ 2+1 , 3+1 ก็ได้ค่ะ
    2. หรือใครกำลังมองหาที่พักที่สิงคโปร์ มาเสียบบ้านเราก็ได้ แต่ต้องเซ็นสัญญาเช่า 1 ปีนะคะ
    ใครพอจะช่วยได้รบกวนหน่อยนะคะ

จากคุณ : So sweet honey - [ 26 พ.ย. 48 19:06:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป