CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

รบกวนถามเรื่องวีซ่าเมกาค่ะ

คือเราได้วีซ่า F-1 ระยะเวลา 5 ปี ขอไว้เมื่อปีที่แล้ว

จากนั้น เราก็ไปเรียนภาษาปีนึง กลับมาเมืองไทย เกิน 5 เดือนแล้ว ถึงเดือนนี้ก็ 7 เดือนแล้วค่ะ ที่ไม่ได้กลับไปเรียนเพราะสาเหตุสำคัญบางอย่าง แต่ตอนนี้อยากจะกลับไปเรียนต่อโทน่ะค่ะ แต่คนละมหาวิทยาลัยกับตอนที่เรียนภาษา  ต้องทำอย่างไรบ้าง

ต้องเริ่มเรื่องขอวีซ่าใหม่เลยหรือเปล่า

แล้วถ้าเราจะกลับไปเรียนมหาลัยเดิม ต้องทำอย่างไรบ้าง คือตอนนี้ out of status ไปแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : เก่งชอบปุ๊ย - [ 27 พ.ย. 48 00:10:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป