CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

###ช่วยแนะนำด้วยค่ะ อยากส่งตังค์ให้แม่ที่เมืองไทย$$$$

พอดีมาอยู่เมกาได้พักนึงแล้ว แต่เพิ่งจะได้งานทำน่ะค่ะ ก็เลยอยากจะส่งเงินให้พ่อกะแม่ที่อยู่เมืองไทยใช้บ้างเป็นค่าหาหมอค่าของกินจุกจิกของท่านน่ะค่ะ ทีนี้ได้อ่านในหลายๆ กระทู้ที่มีเพื่อนๆ ตั้งกันมาว่าจะส่งวิธีไหนดีที่สุด เพราะคิดว่าจะส่งทุกเดือนแต่จำนวนไม่เยอะ ก็มีหลายๆ ท่านให้ความเห็นว่าให้เปิดบัญชีแล้วทำ ATM ส่งไปให้ท่านกดที่เมืองไทย

แต่มีปัญหาว่าเปิดบัญชีกับธนาคารไหนดีที่สุดที่เราเสียค่าธรรมเนียมน้อยที่สุด แล้วไม่ต้องสำรองเงินฝากมากน่ะค่ะ เพราะไปถามที่ bank of america มาแล้วเค้าคิดค่าธรรมเนียมกดต่างประเทศครั้งละ 5 เหรียญ แล้วต้องสำรองเงินในบัญชีไม่ต่ำกว่า 300 เหรียญ ซึ่งตัวเองไม่มีเงินที่จะไปสำรองอยู่นิ่งๆ อย่างนั้นได้ตลอด

รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ที่มีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : กนกลายโบตั๋น - [ 30 พ.ย. 48 09:45:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป