CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

เด็กคนนี้ หุหุ น่าจะเป็นลูกผม หากว่า...........

ผมเคยประทับใจหรือใจง่ายแอบๆชอบผู้หญิงหลายคนครับ
    แค่ชอบนะครับ คือชอบสังเกตท่าทาง ชอบมองคนสวยๆน่ารัก
    มีเสน่ห์แห่งความเป็นผู้หญิง

ส่วนมากเป็นคนร่วมทางในรถไฟใต้ดินที่นิวยอร์กนี่ครับ
    เมื่อปีที่แล้วผมแอบมองแอบสังเกต สาวประมาณวัยสามสิบขึ้นไปคนหนึ่ง
    ชอบท่าทางFRIENDLY ของเธอ บนหน้าจะมีรอยยิ้มให้เห็นเสมอ
    ตาหวานแฝงเจ้าชู้นิดๆ  แบบว่ามีเสน่ห์น่ารักเชียวแหละครับ
    เจอกันทุกคืนที่ป้ายสถานีเดียวกัน คอยรถด้วยกัน
    วันแรกเลยนะครับ เธอนั่งที่นั่งตรงข้ามกับผม
    นั่งมาได้สักพัก ผมรู้สึกง่วงๆเลยเผลอหลับไป ก็แบบครึ่งๆหลับนะครับ
    ก็รู้สึกตัวอยู่ พอเผยอเปลือกตาดูป้ายที่รถไฟจอดได้
    เธอคนนั้นก็เอาเหมือนกันครับ ก็คงแบบเดียวกับผมแหละ ครึ่งๆหลับ
    ทีนี้พอถึงตอนเปิดตามาดูครั้งหนึ่ง  มันบังเอิญว่าพร้อมกัน
    ผมก็มองไปที่เธอ เธอก็มองมาที่ผม เธอส่งยิ้มให้ผม ผมก็ยิ้มตอบแบบเขินๆนะ
    ผมลงสถานีประจำบ้านผม แต่เธอนั่งไปต่อครับ
    เธอยิ้มให้ผมอีกครั้ง เหมือนอ่านให้เป็นว่า goodnight นะครับ
    ไอ้ผมนี่ก็ปากหนักจริงเลยกับผู้หญิงสวยๆนี่
    น่าจะกล่าวไรกับเธอหน่อย ก็เอาแต่เขินนี่แหละ
    ไม่รู้มันอยู่เมืองนอกมาได้ยังไงตั้งยี่สิบกว่าปีแล้ว

ทุกคืนหลังจากวันแรกนั้น ผมก็เห็นเธอยืนคอยรถใกล้ๆกับผม
    บางคืนเธอก็มากับเพื่อนที่ทำงานของเธอ  แต่เธอก็มองมาที่ผมด้วยละ
    ผมก็จะพยายามเข้ารถตู้เดียวกันกับเธอ เพื่อแอบๆมองเธอ
    แต่ก็ยังเขินที่จะไม่กล้านั่งใกล้ๆกับเธอ บางครั้งยอมยืนก็เอา
    ผมสังเกตเธออยู่ด้วยแหละ แม้ผมจะแกล้งทำท่าว่าไม่สนใจใครๆในรถ
    บางทีเห็นเธอมองมาสบตาผมด้วยละ ผมก็วางมาดเสียน่าตบ ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้
    คือผมกลัวว่าเธอจะหาว่าผมคิดไม่เจียมตัว จะคิดจีบ คิดหลีเธอนะ
    และอีกอย่างผมก็แต่งงานแล้ว อายุก็มากเกินที่จะคิดเรื่องแบบนี้
    เหมือนหมาเห็นเรือบิน ก็คงไม่ผิดเท่าไรหรอกครับ
    ผมจีบไม่เป็นครับ และไม่เคยจีบใครมาก่อน
    เพราะความหมายการจีบแบบคนทั่วไปทำกัน ผมว่ามันยังไงอยู่นะกับผู้หญิง
    เหมือนเอาดีมาอวด มาแข่งกัน เพื่อให้ผู้หญิงเลือก

มีคืนหนึ่งครับ ผมยืนรอรถอยู่
    เธอคนนั้นเพิ่งเดินลงมาที่ชานชาลา
    เธอเดินผ่านมาทางผมเพื่อจะไปรอรถถัดจากที่ผมยืนอยู่
    ไม่น่าเชื่อครับ เธอทักผมก่อน พร้อมกับส่งยิ้มให้
    ผมก็แค่กล่าวทักตอบครับ ไม่ได้พูดไรต่อทั้งที่ใจอยากพูดคุย อยากรู้จักเธอ
    พอรถไฟมาถึง ผมและเธอก็ขึ้นรถ พร้อมกัน
    ไม่มีที่นั่งเลยครับ ต้องยืน ผมยืนใกล้ๆเธอด้วยละ
    เธอยิ้มให้ผมและถามว่า ผมทำงานโรงแรมหรือ
    ผมก็แอบรู้มาก่อนครับว่า เธอก็ทำงานโรงแรมแถวที่ผมทำเหมือนกัน
    เพราะเวลาทำงานเลิกงานนั้น ส่วนมากโรงแรมใหญ่ๆแถวนี้เวลาจะพอๆกัน
    เราก็ได้คุยกันนิดหน่อยครับ ผมก็อย่างว่าแหละเขินจนไม่รู้จะพูดไงแล้ว
    แต่ในใจนั้น ชอบเธอ อยากรู้จักเธอจริงๆ

หลังจากคืนนั้น ผมคิดการณ์ไว้เลยครับหากได้เจอเธออีก
    ผมจะพูดคุยกับเธอ จะกล้ากว่านี้ จะขอรู้จักเธอ ขอเป็นเพื่อนกับเธอ
    และคงได้โอกาสที่ดี ไม่น่าเกลียดเท่าที่ตัวเองคิดมาก
    เพราะไม่กี่วันก็จะถึงวันปีใหม่แล้ว
    ผมจะได้กล่าวhappy new year กับเธอ

แต่ว่าหลังจากคืนนั้น ผมก็ไม่ได้เจอเธออีก น่าเสียดายจังเลย
    ไม่รู้ว่าเธอย้ายที่ทำงานหรือเปล่า หรือเปลี่ยนเวลาทำงาน
    ผมเคยให้รถไฟที่มาถึงสถานีนั้นผ่านไปก่อน เพื่อรอดูว่าเธออาจมาสายก็ได้
    และตอนก่อนเวลาทำงาน ผมเคยเดินไปด้อมๆแถวที่ทำงานเธอ
    แต่ก็ไม่มีอะไรให้ผมได้เจอ ได้ข่าวเธอเลย
    จะถามเพื่อนของเธอที่เป็นสาวเอเชีย ก็ไม่กล้าถามอีก ดูมันสิ

สักสองเดือนที่แล้วครับ ผมเจอเธออีกจนได้ ก็ที่สถานีรถไฟสถานีเดิมนี่แหละครับ
    แต่ไม่ใช่เวลากลางคืนเหมือนหลังเลิกงานก่อนนี้
    เป็นเวลาบ่ายๆที่ผมนั่งรถไฟไปทำงาน และลงรถไฟที่นี่
    วันนั้นผมกล้าแล้วครับ ไม่เขินไม่อายแล้วละ
    แต่จะว่าดีใจที่เจอเธออีก ก็ไม่มากเท่าไรแล้วละครับ
    เพราะวันนี้ผมเห็น....................    หุหุหุ
    ท้องเธอ ป่อง ครับ
    เธอท้องนะครับ เห็นท้องโย้คงประมาณสี่ห้าเดือนมั๊งครับ
    เธอยิ้มให้ผม ที่เห็นผมรี่ไปหาเธอพลางทัก
    ''Hi, long time no see "
    เธอบอกผมว่า เธอกลับไปบ้านที่ Ohio ไปแต่งงาน
    ผมบอกcongratulations
    และถามว่าเมื่อไรExpected จะคลอดเบบี๋นะ
    เธอตอบว่า ก็คงเดือน marchปีหน้า นี่แหละ
    แต่ผมชอบที่เธอมีอารมณ์ขันมากครับ เธอขี้เล่นดีจัง
    เธอว่า " It should  have been your baby..my friend... ha ha ha "  
    แล้วทั้งผมและเธอก็หัวเราะกันลั่น
    ผมได้เธอเป็นเพื่อนจริงๆแล้วละครับ

"หุหุ ไอ้เด็กคนนี้ ที่จริงน่าจะเป็นลูกผม "
    ทามปายด้ายยยยยยยยยย

จากคุณ : smartupid - [ 2 ธ.ค. 48 18:59:08 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป