CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

.......ขอเพื่อนๆได้โปรดช่วยแนะนำแนวทางหาทุนการศึกษาครับ........

ขอบคุณมากครับที่กรุณาแวะเข้ามาครับ

มีอะไรที่จะพอแนะนำได้ ก็อย่าลังเลเลยนะครับ เพราะว่า..
    ผมคิดว่าเพื่อนๆทุกๆท่านคงจะมีความหวังดี ถึงได้เสียเวลามาแนะนำครับ

ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกๆท่านอีกครั้งครับ

รายละเอียดแบบกว้างๆครับ
    ผมมีลูกชายที่เเรียนจบ ป.ตรี แล้วครับ เรียนจบสายศิลปครับ
    คะแนนเฉลี่ยสองกว่าครับ และ หวังอยากให้เค้าได้มีโอกาส
    ได้ไปศึกษาต่างประเทศ ด้วยความคิดเห็นที่ว่า
    เค้าจะได้เห็นโลกกว้าง เข้าใจชีวิตและการใช้ชีวิตได้ดี
    มีประโยชน์ทั้งต่อตัวเองและผู้อื่น หรือ อย่างน้อยที่สุด ก็คือ
    เค้าจะได้อีกหนึ่งภาษาและประสพการชีวิต
    ที่อาจจะทำให้เค้ามีโอกาสที่ดีกว่าในการที่จะต้องสู้กับชีวิตในอนาคตของเค้า
    ที่จะต้องลำบากมากกว่าที่เป็นอยู่ในปัจจุบันนี่แน่ๆ

แต่ว่า....
    ผมอายุมากแล้ว งานก็ไม่มีเป็นชิ้นเป็นอัน
    โดยปกติรายรับก็ไม่พอรายจ่ายอยู่แล้วครับ

จึงอยากขอเรียนถามเพื่อนๆว่ามีแนวทางไหนบ้างครับ
    ที่จะหาข้อมูลสถานที่ศึกษาต่างประเทศ ที่มีทุนให้นักศึกษาจากไทย
    หรือแหล่งข้อมูลเพื่อให้นักศึกษาได้ไปศึกษา ทำงาน หรือ
    กิจกรรมดีๆอื่นๆ ที่ ถูกต้องตามกฎหมาย และ ประเพณีครับ
    โดยใช้เงินให้น้อยๆ น้อยที่สุดเท่าที่จำเป็นครับ

ขอเพื่อนๆที่รู้หรือมีประสพการได้โปรดชี้แนะนำด้วยครับ

ขอขอบคุณอีกครั้งด้วยครับ

แก้ไขเมื่อ 06 ธ.ค. 48 16:02:37

จากคุณ : A_O_M - [ 4 ธ.ค. 48 11:28:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป