CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ถามเกี่ยวกับทุน Fulbright หน่อยครับ

ขอถามเป็นข้อ ๆ เลยนะครับ ไปอ่านในเว็บ www.fulbrightthai.org แล้วไม่ได้คำตอบครับ
    1. ถ้าได้ทุนแล้วไม่สามารถหามหา'ลัยได้ใน grant year จะเป็นยังไงครับ จะโดนยกเลิกทุนรึเปล่าครับ
    2. ทุนนี้ออกค่าธรรมเนียมให้ 100% เลยรึเปล่าครับ แล้วให้ค่าใช้จ่ายต่อเดือนเท่าไหร่ครับ
    3. ถ้าเรียนไม่จบภายใน 1 ปี ส่วนใหญ่จะได้ต่อทุนรึเปล่าครับถ้าผลการเรียนดี แล้ว 1 ปีนี่รวม Summer ด้วยรึเปล่าครับ
    4. เอกสารที่ต้องใช้ในการสมัครทุนมีอะไรบ้างครับ ดูในเว็บเห็นมี transcript, TOEFL, recommendation letters
    ต้องใช้ GRE รึเปล่าครับ แล้ว recommendation letters ต้องใช้กี่ฉบับครับ
    ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : DD - [ วันพ่อแห่งชาติ 17:44:57 A:202.5.86.106 X: TicketID:100823 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป