CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

[ขอคำปรึกษาด่วน] Immigration ต้องการหลักฐานหลังจากแต่งงานนะคะ เราไม่มีทำไงดี

คือว่าเมื่อ 2 ปีที่ผ่านมา เราได้แต่งงาน(จริงๆ) กะสามี แล้วก้อได้ใบเขียวมาเมื่อปีที่แล้ว
    ตอนแรกก็อยู่กันดีๆ แต่ต่อมาคุณสามีก้อเปลี่ยนไป เราก้อเลยขอเลิกซะเลย.......
    คุณสามีก้อย้ายไปฟอริด้า ส่วนเราก้อยังอยู่ที่ LA ต่อนะคะ.....

ก้อจากกันด้วยดี เหมือนจะไม่มีปัญหา

....... แต่.........
    ทางImmigration เขาต้องการให้เราส่งหลักฐานการแต่งงานไปให้เขาอีกรอบนะคะ
    *******แล้วเราจะทำยังไงดีอ่ะค่ะเพื่อนๆ**********
    เพราะเราไม่คุย ไม่เจอ ไม่ติดต่อคุณสามีตั้งแต่ต้นปีที่ผ่านมาแล้วอ่ะ
    หรือเราจะส่งหลักฐานเท่าที่มีไปให้เขาดูดีคะ.......
    แต่มันก้อมีไม่มากนะ เรามีรูปแค่ 2-3 ชุดเองนะคะที่ถ่ายคู่กัน (ประมาณ 10 รูปนะคะ)

แงแง....... เพื่อนๆพอมีคำแนะนำบ้างไหมคะ.........

PS :( คือคุณสามีเป็นประมาณ Bad Boy นะคะ แล้วตอนนั้นเราก้อนึกว่า เราจะเปลี่ยนเขาได้
    แต่จริงๆแล้ว น้ำตาเช็ดหัวเข่าทุกวันเลยค่ะ..... คิดแล้วยังเศร้าอยู่เลยอ่ะ

จากคุณ : miki - [ 6 ธ.ค. 48 06:35:40 A:69.234.80.60 X: TicketID:104318 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป