CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

+++s w e e t h e a r t c a f e+++ by chef umim วันนี้ทำขนมกุ๋ยช่ายทอดกับทีรามิสุค่ะ

ตอนนี้ว่างค่ะ
    ที่จริงแอบอู้งาน(บ้าน)
    งานบ้านนี่ทำเท่าไหร่ก็ไม่เสร็จสิ้น
    งานเก่ายังทำไม่เสร็จ งานไม่เข้าแถวมารออีกแล้ว
    เพื่อน ๆ ที่เมืองไทยถามว่าอยู่ไกล ๆ อย่างงี้เหงามั้ย
    ยังหาเวลาเหงาไม่เจอเลยค่ะ
    มีเพื่อนเป็นงานบ้านเพียบเล้ย

ตอนทำอาหารเลยไม่มีเวลาถ่ายรูปอะไรเลยค่ะ
    ต้องรีบ ๆ ทำ รีบ ๆ เก็บล้าง และไปพับผ้าต่อ ฮือ ฮือ...

เดี๋ยวโพสต์เสร็จก็ต้องไปกวาดถูบ้าน กวาดใบไม้ จัดบ้าน รกได้ทุกวั๊นทุกวัน และเริ่มทำอาหารเย็นค่ะ
    นี่ขนาดยังไม่มีเบบี๋นะนี่

เมื่อวานตั้งกระทู้นี้ไว้ที่ห้องจตุจักรแล้วค่ะ
    วันนี้เข้ามาตั้งให้ห้องแม่บ้านบ้าง
    เพราะหลังเข้ามาบ่นเรื่องคุณแม่สามีก็หายต๋อมไปเลย
    วันนี้มาทานกุ๋ยช่ายทอดกันค่ะ
    และทำทีรามิสุมาฝากด้วยค่ะ

จากคุณ : chef umim - [ 7 ธ.ค. 48 04:57:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป