CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

กระทู้นี้ขอคำปรึกษาด่วนค่ะ - หนาวนี้ สาว ๆ ที่อเมริกาแต่งตัวกันอย่างไรคะ

พอดีว่าจะไปเมกาวันที่ 15 นี้ค่ะ
    ไปหลายที่ ทั้ง นิวยอร์ค ดีซี แต่ว่าที่จะอยู่หลัก ๆ เลยค่ะ แมรีแลนด์ค่ะ

แล้วก็เตรียมรองเท้าบูทสีขาวและดำ ยาวประมาณใต้เข่า แล้วก็มี long john กับเสื้อแขนยาว พร้อมกันเสื้อกันหนาวแล้วก็หมวกถักที่มีแบบปิดหูด้วยค่ะ

แต่ว่าปัญหามันอยู่ที่ท่อนล่างหน่ะสิคะคือ
    กางเกงยีนส์ กับกระโปรงยีนส์สั้น <= อันนี้ไม่แน่ใจว่าจะได้ใส่หรือเปล่า

คือว่าเคยเห็นในหนังฝรั่งค่ะว่า มีใส่กระโปรงสั้นกับรองเท้าบูทแล้วคลุมทับด้วย เสื้อโค้ทตัวยาวที่ยาวประมาณใต้เข่าพอดีหน่ะค่ะ แต่ริต้าไม่แน่ใจว่าอากาศที่นั่นจะหนาวเกินไปหรือเปล่า

หรือว่า เค้าเอาไว้ใส่กันแต่ในหนังเท่านั้น

ก็เลยขอคำปรึกษาหน่อยค่ะว่า สมควรเอากระโปรงยีนส์สั้นไปด้วยดีหรือเปล่าค่ะ

แล้วถ้าไปเที่ยวผับเนี่ย ข้างในผับจะหนาวหรือว่าเค้าเปิดฮีทเตอร์คะ จะได้เอาเสื้อสายเดี่ยวติดไปด้วยสัก 1 ตัว

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : ^_^ Rita - Narak ^_^ - [ 8 ธ.ค. 48 03:04:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป