CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

คะแนน speaking ielts 8.0 ต้องพูดได้ขนาดไหนครับ

คืออยากจะสมัครทุน TA ตอนไปเรียนต่อครับ แต่เค้าบอกว่าต้องมีคะแนน TSE ด้วย แต่มันไม่มีสอบในไทย พอดีเห็นเค้าบอกว่า ใช้ IELTS แทนก็ได้ แต่ต้องให้ได้ Speaking 8.0 ขึ้นไป ก็เลยคิดว่าจะลองสอบดูครับ

อยากทราบว่ามันจะต้องพูดขนาดไหนครับตอนสอบ ผมเคยเป็น AFS และไปอยู่ยุโรปมาอีกหลายเดือน แล้วก็ทำงานบริษัทฝรั่งอยู่ครับ พอจะมีลุ้นไหม และรบกวนช่วยบอกแนวทางการสอบ part นี้หน่อยครับ

จากคุณ : kris - [ 16 ธ.ค. 48 16:23:06 A:192.165.213.18 X: TicketID:101004 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป