CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ข่าวคราวเพิ่มเติมภาค 2 จากกระทู้ อุทาหรณ์ เลือกเอเจนท์ผิด คิดจนตัวตาย

ก่อนอื่นต้องขอบคุณทุกคนค่ะที่ร่วมแสดงความเห็น  ให้กำลังใจ  ในกระทู้ก่อนหน้านี้  ขอบคุณมากๆๆ ค่ะ
    ถ้าจำไม่ได้กระทู้อันนี้เพิ่มเติมมาจากกระทู้นี้ค่ะ
    http://www.pantip.com/cafe/klaibann/topic/H3952617/H3952617.html

เพิ่มเติมนะคะ
    เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ประมาณเกือบๆ 11 โมงที่อังกฤษ หรือ 6 โมงเย็นที่เมืองไทย  ฝ่าย Marketing  ของโรงเรียน
    ได้โทรศัพท์มาหา  เรียกเราไปพบค่ะ  ก่อนจะออกไปพบเจ้าหน้าที่  เราไปเข้าห้องน้ำเตรียมตัว  
    พออกมาเห็น missed call จากเอเจนท์โทรมา 1 ครั้ง (เป็นครั้งแรก ที่ได้เห็นโทรศัพท์ติดต่อมาจากเอเจนท์  นับตั้งแต่วันศุกร์ที่แล้ว)
    แต่ไม่ได้โทรกลับไปเพราะคิดว่าที่ออฟฟิศเค้าเลิกงานแล้ว (ปิดออฟฟิศ 6 โมง)

เรื่องที่เค้าเรียกไปคุยก้อคือ

จนท. "สอบภาษาได้เข้าเรียนระดับไหน เริ่มเรียนหรือยัง"

เรา " ได้ระดับ Higher ค่ะ  เริ่มเรียนเมื่อวันพุธ"

จนท. "ผมได้รับโทรศัพท์ จากทางสำนักงานของเราที่มาเลเซีย บอกว่าเอเจนท์ของคุณได้ติดต่อไป  เรื่องที่คุณต้องเรียนภาษา 8 เดือน
    ซึ่งคุณไม่แฮปปี้ที่จะเรียน ผมเลยรีบโทรตามคุณมาพบ"

เรา "ใช่ค่ะ  ชั้นโทรบอกเอเจนท์ตั้งแต่วันศุกร์ที่แล้วก่อนที่จะมาพบคุณ  เค้าบอกว่าวันอังคารจะติดต่อไปที่ทางมาเลเซีย  แล้วจะโทรมาบอก  
    ชั้นรอแล้วแต่ไม่มีใครติดต่อมา  ชั้นถึงต้องมาขอพบคุณ  เพราะชั้นไม่อยากเรียนนานถึง 8 เดือน"

จนท. "ผมตอบเค้าไปว่า  ไม่จริงที่คุณจะต้องเรียนถึง 8 เดือน  เพราะจบเทอมนี้คุณมีสิทธิ์จะสอบใหม่  ถ้าสอบได้จะได้เข้าเรียน Pg Dip เลย"

เรา "คุณบอกชั้นแล้ว  ตั้งแต่วันอังคารค่ะ ว่าให้สอบภาษาวัดะดับ  แล้วไปเข้าเรียน พอจบเทอมก้อสอบใหม่
    ถ้าสอบไม่ได้ก้อต้องเรียนใหม่อีก 4 เดือน"

จนท. "ใช่ แต่นักเรียนส่วนใหญ่จะสอบผ่านกันนะ  ระหว่างนี้คุณก้อเตรียมตัวมากๆ ผมเชื่อว่าต้องทำได้"

เรา "ขอบคุณค่ะ  งั้นขอตัวไปเรียนก่อนนะคะ  ใกล้ถึงเวลาแล้ว"

จากคุณ : มะเหมี่ยวจ้า - [ 18 ธ.ค. 48 07:31:31 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป