CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ทำงานร้านอาหารไทยแล้วถูกพักงานโดยไม่มีเหตุผลนี่ทำไงได้บ้างไหมครับ

ทำงานร้านอาหารไทยแล้วถูกพักงานโดยไม่มีเหตุผลนี่ทำไงได้บ้างไหมครับ

อยู่ออสเตรเลียทำงานร้านอาหารไทย ในครัว อยู่ดี ๆ ถูกเลิกจ้างโดยไม่มีเหตุผล อ้างว่าให้พักงาน
    เพราะเทรนคนใหม่ แต่พอมาดูจริง ๆ ก็ไม่เห็นมีคนใหม่ เราก็ไม่ใช่ว่าจะทำงานไม่ดี หรืออะไร
    เพราะทำงานมานานแล้ว พอถามเจ้านายก็บอกว่ายังไม่ต้องทำไปก่อน ไม่บอกเหตุผล อันนี้ควรทำยังไง
    ดีครับ เพราะดูแล้วไม่มีเหตุผลเอาเลย ถ้าทำงานไม่ดีก็น่าจะมีเตือนแต่นี่ไม่มีเลย ไม่รู้ว่าทำยังไงดี
    เราจะแก้ไขปัญหานี้อย่างไรดี ปัญหาก็คือว่าไม่ใช่ไม่มีเงิน แต่มันก็ควรจะมีเหตุผลมากกว่านี้

จากคุณ : Renassiance - [ 20 ธ.ค. 48 13:50:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป