CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ขอวีซ่าเรียนภาษากับเรียนโทที่เมกา ต่างกันไหม

ตอนนี้เราทำงานแล้วล่ะแต่อยากไปเรียนภาษาและเรียนโทที่เมกาน่ะแต่มีเงินไม่มากไม่ถึงล้าน ก็เลยกลัวว่าถ้าไปขอวีซ่าเรียนโท จะไม่ผ่าน ก็เลยจะขอวีซ่าไปเรียนภาษาก่อนสัก3-4เดือน อยากทราบว่าถ้าไปขอวีซ่าเพื่อเรียนภาษาก่อนแล้วเขาจะให้เวลาแค่ไหน สมมติให้เท่าระยะเวลาที่เรียนภาษาคือ 3-4 เดือน เราก็ต้องกลับมาเพื่อต่ออายุวีซ่า แล้วถ้าจะกลับไปใหม่ก็ต้องขอวีซ่าใหม่หรือคะ หรือใครมีคำแนะนำอะไรก็ช่วยหน่อยนะคะ อยากไปมากค่ะ

จากคุณ : aries - [ วันคริสต์มาส 09:25:58 A:58.9.143.21 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป