CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

พี่ๆครับ...ประเทศไหนน่าอยู่ที่สุดครับ?

อันดับ 1 ในใจผมก็เป็นประเทศไทยแน่นอนอยู่แล้วครับ แต่ผมก็อยู่ไทยมาเกือบ 20 ปีแล้ว เป็นเด็กดีและทำงานช่วยเหลือสังคมทุกครั้งเมื่อมีโอกาสมาตั้งแต่อายุ 10 ขวบแล้วครับ อาจจะไม่เพียงพอหรือเทียบกับคนอื่นๆไม่ได้แต่ก็ภูมิใจและมีความสุขสุดๆแล้วครับ ^ ^

ตอนนี้ผมอยากจะไปหาประสบการณ์ที่ประเทศอื่นบ้างนะครับ แบบว่าทั้งไปศึกษาต่อและอยู่อย่างถาวรนะครับ กะว่าถ้าไม่มีครอบครัวซะก่อนก็จะอยู่ประเทศละ 10 ปีแล้วก็ไปประเทศอื่นอีกนะครับ ^ ^ เลยอยากจะให้พี่ๆที่มีประสบการณ์ต่างแดนช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ ว่าประเทศไหนน่าอยู่สุดๆ? ทั้งเรื่องการศึกษา สภาพอากาศ วัฒนธรรม สังคม มีข้อแนะนำก่อนไปด้วยก็ดีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^ ^
    ปล. ที่คิดไว้ก็เป็นแถวๆ Sourth Europe ไม่ก็ America นะครับ แต่ไม่ทราบว่ามีประเทศไรน่าอยู่บ้าง

ปล.2 ข้อมูลเพิ่มเติมครับ ^ ^ ผมเรียน B.A. ด้าน นิตยสาร โฆษณา มนุษย์ศาสตร์นะครับ (กะว่าจะไปต่อโทด้วยครับ)

จากคุณ : Angelic - [ 30 ธ.ค. 48 14:04:04 A:203.113.71.169 X: TicketID:100731 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป