CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

GPA ต่ำ แต่อย่างอื่นดีหมด มีทางแก้ไขไหมครับ

จบวิศวะ จุฬา เกรด แค่ 2.7 แต่ได้ TOEFL CBT = 280 GMAT = 750 (percentile 99) ถ้าจะสมัครเข้า u top ten อย่าง stanford, MIT, columbia ด้าน MBA หรือ finance พอจะมีสิทธิไหมครับ และมีที่ไหนพอจะหาทุนได้บ้าง เพราะเกรดแค่นี้ สมัคร กพ. ยังไม่ได้เลยครับ เครียดมาก เมืองนอกจะเข้าใจมั้ยครับว่าเกรดมันยากอะ (ไม่ได้แก้ตัว ตั้งใจเรียนสุดๆแล้วได้แค่นี้เองอะครับ)

จากคุณ : thaichinese - [ 30 ธ.ค. 48 18:04:33 A:61.91.90.238 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป