CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

คำพูด หรือ ข้อความ inspiration ที่กินใจ และ ให้กำลังใจ ภาษาใดก็ได้

ใครมีคำพูด ที่ให้กำลังใจ มีความหมายลึกซึ้ง เป็นภาษาอังกฤษ บ้างไม๊คะ
    (หรือ อาจเป็นภาษาอื่นก็ได้)

ประมาณว่า อ่านแล้ว
    ได้คิด ให้กำลังใจคิด คำคม ที่ทำให้มีกำลังใจ ในการทำงาน และ ต่อสู้ เพื่อความสำเร็จ แบบนี้ ค่ะ

(ไม่แน่ใจ ว่า จะตรง concept) คลับ นักแปล รึป่าว
    ถ้าไม่ตรง ...กระทู้แบบนี้ ต้องไปโพสต์ที่ไหน แนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : treehouse - [ 9 ม.ค. 49 14:09:08 A:61.91.222.97 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป