CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

รายงานข่าวการพบปะของคนที่คุณก็รู้ว่าใครกับใครที่คุณก็รู้จัก................ขอรับ

ต่อไปนี้เป้นบทสนทนาของคนที่คุณก็รู้ว่าใครกับใครที่คุณก็รู้จัก
    ซึ่งเราได้แอบเข้าไปบันทึกเทปได้จากในงานสัปดาห์หนังสือแห่งชาติ
    ซึ่งมีเสียงรบกวนดังมากทางเราจึงถอดเทปออกมาเท่าที่ทำ(จำ)ได้

ขอรับ

ซฮ.  "สวัสดีครับ  อาจารย์"

น.  "อ้าว!!! นึกว่าใครคุณซฮ.นั้นเอง....อ๊ะ..เอานี้ไป....คุณได้คนแรกเลยนะ"

ซฮ.  "โอ้!!! นี่เป็นปกของ'จอมคนแผ่นดิน'หรือครับ"

น.  "ถูกแล้ว  นี่กองบก.เขาว่าจะเติมกระบี่ลงไปนะแต่ผมสกัดไว้ก่อน  เพราะเห็นว่ามันสวยอยุ่แล้ว"

ซฮ.  "นี่นับเป็นครั้งแรกเลยนะครับที่นิยายหวงอี้จะไม่มีรูปคนขึ้นหน้าปก  ว่าแต่เป็นเรื่องแนวไหนขอรับ มังกรคู่ หรือเทพมาร""

น.  "คงจะแบบมังกรคู่นะ"

ซฮ.  "แนวสู้รบหรือครับ"

น.   "ใช่แล้ว  ซึ่งครานี้ตัวละครจะเยอะมาก แต่ที่เด่นๆมีสองตัว ตัวนึงจะคล้ายโค่วจงที่ทะเยอทยาน อีกคนจะมีบุคลิกคล้ายฉีจื่อหลิงที่ใฝ่สันโดษ"

ซฮ.  "อย่างนี้ก็ไม่ค่อยแนวยุทธจักรซักเท่าไรสิขอรับ"

น.  "ใช่  เรื่องจะจับความยุคปลายสามก๊ก ที่ตระกูลสุมาอี้ขึ้นครองบัลลังก์ได้15ปี"

ซฮ.  "แล้วกี่เล่มจบครับ"

น.  "ต้นฉบับจีน 45 เล่ม ทำเป็นไทยก็ 22 เล่ม....."

ซฮ.'โอ้แม่เจ้า'(อุทานอยู่ในใจ)

น.  "....น่าจะตั้งราคาอยู่ที่ 200 นะแต่......"

ซฮ.  "แต่อะไรครับ"

น.   "แต่เล่มสุดท้ายมันจะเท่ากับ4เล่มจีน  ก็จะหนาและแพงขึ้นมาหน่อย"

ซฮ.  'โอ้แม่เจ้า'(อุทานอีกรอบ)"แล้วจะออกได้เมื่อไรครับ"

น.   "ก็เดือนมิถุนาโน้นล่ะ"

ซฮ.  "แล้วก็ออกทุก15วันใช่ไหมครับ"

น.   "ใช่แล้ว"

แก้ไขเมื่อ 02 เม.ย. 49 22:31:48

แก้ไขเมื่อ 02 เม.ย. 49 21:54:05

จากคุณ : เซี่ยวเฮ้ง - [ 2 เม.ย. 49 21:50:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป