CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

She wrote briefs ภาษากฎหมาย (หรื่อเป่าไม่รู้ครับ)

รบกวนอีกแล้วครับ  บทความกล่าวยกย่องนักกฏหมายสตรีท่านหนึ่งว่าเก่งกฎหมายมาก  ผู้เขียนยกตัวอย่างความเก่งและบทบาทของเธอ เช่น She wrote briefs (หรือ She participated in writing the briefs) for Brown vs. Board of Education
      คดี Brown vs. Board of Education โด่งดังมาก กำเนิดสำนวนประวัติศาสตร์ Separate but equal  คนดำและคนขาวเท่าเทียมกัน แม้จะมีกฏห้ามคนดำเข้าเรียนร่วมกับคนขาว
      ที่อยากขอคำชี้แนะ writing the briefs คืออะไรครับ สำคัญอย่างไร  ผมเดาๆ เอาว่าคงจะหมายถึงเธอเป็นผู้เขียนสรุปคำฟ้อง ซึ่งก็ไม่น่ายากเย็นอะไร
      ถูกผิดรบกวนด้วยครับ

จากคุณ : ศักดิ์ครับ - [ 5 เม.ย. 49 10:54:09 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป