CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ผมไม่เข้าใจคำว่า ซี1-ซี12 ในระบบราชการน่ะครับ

ได้ยินบ่อยๆ แต่ไม่เข้าใจอยู่ดี รู้แค่เพียงว่าคงเป็นลำดับขั้นต่างๆ ของตำแหน่งทางราชการล่ะมั้ง

รบกวนผู้รู้ช่วยอธิบายหน่อยได้มั้ยครับ

ว่ามันหมายความว่ายังไง

มีความสำคัญอย่างไร

การเลื่อนขั้นต้องทำอย่างไร

แต่ละขั้นมีหน้าที่รับผิดชอบมากแค่ไหน

ขั้นสุงสุดคือซี 12 ใช่มั้ยครับ และจะดำรงตำแหน่งอะไรในระบบราชการ

ขอบคุณมากๆครับผม ถ้ามีข้อมูลใดที่ผมควรรู้อีกรบกวนชี้แนะด้วยครับ

จากคุณ : อิฐมอญ - [ วันเนา (14) 18:44:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป