CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

มาดูคำพูดของ ศ.(พิเศษ)ดร.ภาวิชญ์ ทองโรจน์ เลขาฯ สกอ.

เมื่อวาน น้องๆและเพื่อน ได้ไปร้องเรียนที่ สกอ. เรื่องการตรวจ ข้อสอบอัตนัยของวิชาภาษาไทย

หลังจากที่มีการ ประชุมของ ที่ประชุมอธิการบดี

เพื่อนก็เข้าไปชี้แจง สิ่งที่มาร้องเรียน

นี้คือข้อความที่ถอดมาจากเทปรายการคุยคุ้ยข่าวเมื่อคืนวาน

<ศ.(พิเศษ)ดร.ภาวิชญ์ ทองโรจน์ >น้องๆพอใจไหม๊  มีตรงไหนจะฝากอีก
                                                           ยังรับได้ยังรับนะได้บอกมาเลย <น้ำเสียงประชดประชัน>
    .
    .
    .
    .
    .

<ศ.(พิเศษ)ดร.ภาวิชญ์ ทองโรจน์ >ถ้าบอกว่าไม่ไว้ใจให้เราทำแล้ว ผมผมผมผม
                                                           ก็จะไม่ทำแล้วนะ<พร้อมกับพูดกุกๆกักๆเช่นเดิม>

<เด็กนักเรียน>คือหนูไม่ใช่ไม่ได้ใว้ใจคือว่าวันนี้เรามาคุยกันเราหน้าจะแลกเปลี่ยนเหตุผลกันได้

<ศ.(พิเศษ)ดร.ภาวิชญ์ ทองโรจน์ >ก็ได้ก็ไม่เป็นไรๆต้องอยู่บนเหตุบนผลสิอย่าอยู่บน
                                        ความระแวงผมก็ๆละเ X ่ยใจเหมือนพวกเราทุกคนละนะ
                                        ถ้าเกิดมาบอกว่าระแวงนู่นระแวงนี้อีกงั้นก็ให้ สทศ.
                                        ทำเหมือนเดิม อะ หะ

ผมก็ไม่อยากต่อความยาวสาวความยืดนะครับ

แต่จากที่ท่านพูดว่าท่านให้ใช้เหตุผล

ท่านทำไมไม่ค่อยฟังเหตุผลเลยละครับ

แล้วน้ำเสียงของท่านก็ดูเหมือนไม่เต็มใจ

แล้วก็โยนลูกไปๆมาๆอ้างนู่นอ้างนี้แบบไม่มีเหตุผล

ท่านเห็นเด็กเป็นอะไรหรือครับ

เด็กในอุดมคติของท่านคือเด็กที่นั่งอยู่เฉยๆไม่เรียกร้องเมื่อเห็นว่ามีอะไรผิด
    ว่านอนสอนง่ายอย่างนั้นเหรอครับ

ด้วยจิตคารวะ

ขอไว้อาลัยกับระบบADMISSIONS ปี พ.ศ.2549
    รอยด่างของวงการการศึกษาไทยอีกปีหนึ่ง

R.I.P.

อ้างอิง: http://hiptv.mcot.net/hipPlay.php?id=5394

จากคุณ : นักเรียน ม ปลาย - [ วันเถลิงศก (15) 12:14:25 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป