CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

ช่วยสอนหลักการใช้ do และ are ในการตั้งคำถาม ให้ผมทีซิครับ

อย่างเช่น

ถ้าจะถามว่าหิวมั้ย จะถามว่า....

Do you hungry? หรือ Are you hungry? ครับ
    เพราะอะไรครับ

where are you from? หรือ Where do you from?

ฯลฯ ที่ผมนึกไม่ออกอีกหลาย ประโยค

ช่วยสอนทีครับ อยากเก่งอังกฤษ

จากคุณ : pabada - [ 12 มิ.ย. 49 16:09:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com