CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

รบกวนพี่ๆเพื่อนๆช่วยเกลาให้หน่อยครับ...จะเอาไปลงการ์ดแต่งงานครับ

คือ แต่งเองครับ จะเอาไปพิมพ์ลงในการ์ดแต่งงาน... เห็นว่า พี่ๆเพื่อนๆ ชาวนักแปล ได้อ่านภาษาอังกฤษมาเยอะ คงผ่านตาคำสวยๆเพราะๆมาแยะ เลยอยากรบกวนช่วยขัดเกลาให้หน่อยครับ

ส่วน grammar ผมว่าน่าจะถูกแล้วนะ แต่ตรงไหนผิดช่วยชี้แนะด้วยครับ

"It all began with purity and innocence,
    love has grown deeply inside two hearts.
    On the day of eternal promise of love,
    we would like to invite you to our wedding and please bless for our glorious future.

Thank you"

คือ ความรวมๆตั้งใจจะบอกว่า คู่บ่าวสาวได้เริ่มต้นตั้งแต่ยังอยู่ในวัยไร้เดียงสา เป็นมิตรภาพที่บริสุทธิ์ ความรักก็ได้เริ่มเติบโตภายในใจของทั้งคู่ จนมาถึงวันที่ทั้งคู่จะให้คำสัญญาแห่งรักนิรันดร์ จึงขอเชิญแขกผู้มีเกียรติมาร่วมอวยพรเพื่อบ่าวสาวสำหรับอนาคตที่สดใสต่อไป  

ขอบคุณครับ

แก้ไขเมื่อ 26 ก.ค. 49 22:16:15

จากคุณ : Hidden Dragon - [ 26 ก.ค. 49 22:13:30 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com