CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

กระทู้นอกเรื่อง เล่าสู่กันฟัง(ระบายหน่อยครับ)

ขอระบายหน่อยนะครับ และเล่าให้เพื่อนฟังไว้ เล่นๆก็ได้ครับ

พอดีวันนี้ ผมไปซื้อของที่ บิ๊ก ดี หัวหมาก ก็ไปซื้อพวกเครื่องนอนน่ะครับ ไปกับน้อง

ระหว่างเลือกซื้อของ ก็ได้ผ้าห่มนวมมา1ผืน มีรอยแกะเล็กน้อยแต่ก็ไม่ถือ เพราะลายนี้มันเหลือชิ้นเดียว แล้วก็หมอนอีก2ใบ ก็หยิบมา แล้วก็เดินมาเลือกปลอกหมอน ซึ่งตรงที่ขายปลอกหมอน ก็มีของที่แกะแล้ว แต่ตัวปลอกหมอนมันยังอยู่ในซองอยู่ กองอยู่พอสมควร

ผมก็มือไวไปหน่อย ก็เลยดึงออกมาดู  พอดึงปั๊ป(ดึงจริงๆครับ ยังไม่หลุดจากซองด้วยซ้ำ)  พนังงานของบิ๊กดี โผล่เข้ามาโวยใส่ผมทันที )

พนง.-คุณแกะของได้ไง ไม่เห็นป้ายเหรอ คุณต้องซื้อ (เสียงหยั่งกะผมไปจุดไฟเผาห้างเค้า)
     ผม-ผมไม่ได้แกะ มันแกะอยู่แล้ว ผมดึงออกมาจากซอง
     พนง.-คุณแกะ ผมเห็น คุณแกะคุณต้องซื้อ
     ผม.-ผมไม่ได้แกะ ผมดึงออกมาจากซอง
     พนง.-คุณแกะ ผมเห็น (ตะคอก)
     ผม.-ตาข้างไหนคุณเห็นผมแกะ(ผมก็เริ่มโมโหแล้ว)
     พนง.-งั้นคุณเอาออกมาจากซองใช่มั๊ย คุณก็ต้องซื้อ
     ผม.-ซื้อก็ซื้อ ผมก็ตั้งใจจะซื้ออยู่แล้ว
     พนง.-พวกนี้คุณก็แกะ คุณก็ต้องซื้อ (ชี้ไปที่กองที่มันแกะไว้อยู่แล้วที่เป็นกระตั๊ก)
     ผม.-ตาข้างไหนคุณเห็นผมแกะ อันนี้ผมดึงออกมาผมก็รับผิดชอบ ผมก็ซื้ออันนี้คุณอย่ามามั่ว
     พนง.-ผมไมได้มั่ว
     ผม.-ผมรับผิดชอบเฉพาะที่ผมดึง
     พนง.-อันนี้คุณก็แกะ (ชี้ไปที่ผ้านวมที่ผมหิ้วมา ไม่รู้มันมีสมองหรือเปล่าลองผมเอามาอย่างนี้ผมก็จะซื้ออยู่แล้ว)
     ผม.-ไม่ได้แกะ แต่ผมจะซื้อ
     พนง.(มันวอตาม พนง.คนอื่นมาคุมผมไปจ่ายเงิน)
     พนง.-สลักหลังบิลด้วย(เค้าคงกลัวผมเอากลับมาเปลี่ยน)
     ผม.-ไม่ต้องผมจ่ายเงินเองเป็น ไอ้นี่ผมก็ไม่เอาแล้ว(ผมก็เลยทิ้งหมอนกับผ้านวมไว้ไม่ซื้อแล้ว)
     พอผมเดินมาจะไปจ่ายเงินก็มี พนง.ตามมาประกบคนนึง ผมเลย ว่าไปว่า ไปต้องมาตามผมจ่ายเงินเองเป็น

อารมณ์เสียมาก พนง.ชายคนนี้ผมไม่รู้ว่าว่าเค้าเคยผ่านการอบรมอะไรมาหรือเปล่า แต่แทนที่วันนี้ ผมจะซื้อของหลายพันบาท ผมเลยซื้อปลอกหมอนราดา79บาทมาเพียงใบเดียว และผมอยากจะบอกเค้าว่าไม่ต้องกลัวผมจะเอากลับไปเปลี่ยนหรอก เพราะผมจะเก็บใว้เตือนใจว่าจะไม่ไปเหยียบที่นี่อีกแล้ว

ปล.เมื่อต้นเดือนพึ่งซื้อทีวี29นิ้วจากที่นี่ไป4เครื่อง เซ็ง

บิ๊กดี เราให้มากกว่าคำว่าถูก เรายังมีคำว่าแพงกะพนังงานแย่ๆไว้ดูแลคุณ

จากคุณ : ราชันย์ทิวา - [ 31 ก.ค. 49 01:48:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com