CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

อยากเรียนหลักสูตรการแปลและล่ามค่ะ

อยากทราบว่าการสมัครสอบเข้าเรียนในระดับบัณฑิตศึกษา หลักสูตรการแปลและล่าม ที่จุฬานี่ต้องเตรียมตัวอย่างไรบ้างคะถ้าหากว่ามีความสนใจในการเรียนและการทำอาชีพนี้อย่างจริงจัง เพราะเห็นว่าการสอบเข้าเรียนนี้เป็นเรื่องยากอยู่ ถ้าใครที่เรียนอยู่ในหลักสูตรนี้หรือมีข้อมูลก็อยากให้แชร์ให้ฟังหน่อยอ่ะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

ปล.โดยส่วนตัวแล้วมีพื้นฐานด้านการแปลนิดหน่อย(ประมาณ 1 ปีครึ่ง)จากการรับจ๊อบพิเศษตอนเรียนค่ะ แต่ตัวเองไม่ได้เรียนจบปริญญาตรีด้านนี้เลย (จบบัญชี จุฬา) แต่มีใจรักในการอ่านและการใช้ภาษา และในอนาคตก็คิดว่าสนใจอยากทำงานในด้านนี้ค่ะ

จากคุณ : J - o - u - l - e - [ 2 ส.ค. 49 21:16:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com