CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

= = = = มีใครเรียน MBA ม.มหานคร แผน ก. บ้างคะ= = = =

สวัสดีค่ะ เขียดอยากจะถามข้อมูลเกี่ยวกับการเรียน MBA ของม.มหานคร แผน ก. น่ะค่ะ  ไม่ทราบในห้องนี้จะมีหรือเปล่า

อยากทราบว่าวิทยานิพนธ์ของ MBA เคี่ยวมากไหมคะ  มีเพื่อนเรียนวิศวะคอมพ์ ป.ตรีที่นี่  บ่นว่าอาจารย์เคี่ยวมากๆ ไม่ปล่อยคะแนนง่ายๆ  เลยอยากรู้ว่า ป.โท จะเหมือนกันไหม เพราะทราบมาว่าอาจารย์ที่สอนมาจากทั้ง มธ. และจุฬา  จะดุเด็ดเผ็ดมันส์เหมือนของ ป.ตรี หรือเปล่า  (ที่ มธ. คนที่เรียนอยู่กระซิบมานิดนึง เลยอยากรู้จะเหมือน ป.โท มธ.ไหม)

แล้วถ้าเรียนแผนนี้ ทำงานไปด้วยเรียนไปด้วย จะหนักมากไหม งานที่เขียดทำมีเวลาว่างเยอะคะ แต่มันไม่ใช่สายบริหาร ถ้าได้เรียนก็คงจะลาออกไปหางานตรงสาย กลัวจะทำ Thesis ไม่ได้  เขียดกลัวเกินไปหรือเปล่าคะ กลัวเรียนไปเรียนมาจะต้องย้ายไปแผน ข.

ปล.ไม่ขี้เกียจ  แต่กลัวว่าจะหนักหนาสาหัสจนต้องออกมาเรียนอย่างเดียว  อยากเรียนแผนนี้ เผื่อต่อ ป.เอกในอนาคตน่ะค่ะ  รบกวนแนะนำด้วย ขอบคุณค่ะ

แก้ไขเมื่อ 28 ก.ย. 49 19:33:01

จากคุณ : @โดโรธีเทวีเขียด@ - [ 28 ก.ย. 49 19:29:07 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com