Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

หมื่นไมล์ทะเล ภาษาข้ามขอบฟ้า

Hi there,

สวัสดีกันอีกครั้งครับ ผู้อ่านทุก ๆคน หวังว่า tonmelb จะได้ผู้อ่านใหม่ ๆ เข้ามาร่วม jam ร่วม share ความคิดเห็นนะครับ อยากให้คนไทยเก่งภาษาอังกฤษกัน (แน่นอนครับ เก่งอังกฤษและรักเมืองไทย ไม่มีเปลี่ยน)

ผมเพิ่งจะเริ่มงานกับที่ทำงานใหม่ครับ กลับสู่รั้วโรงเรียนอีกครั้ง อยู่โรงเรียนไทย อยู่ IP นะครับ ช่วยอาจารย์ฝรั่งและอาจจะต้องสอนเอง (Thai history) ในอนาคต

tonmelb ขอออกตัวว่า ข้อเขียนที่จะเขียนนี้หรือที่ได้เขียนผ่าน ๆ มา------------------------ เป็นความคิดเห็นส่วนตัว ประสบการณ์และความนึกคิดของตัวผมครับ อยากให้มี comment ตามมา เมื่ออ่านแล้ว ท่านคิดเห็นเช่นไร เพราะจะเป็นประโยชน์ต่อผู้ที่อยากเก่งภาษาครับ -------------

ข้อเขียนจะเกี่ยวกับภาษา(เหมือนเดิม) และจะมีเรื่องต่าง ๆจากงานที่ทำด้วยครับ

จะนำมาฝากมา Share กับผู้อ่าน

หาอ่านได้ที่ Pantip ห้องสมุด (รวมพลนักแปล) และ เวปของครูเคท และเพิ่มขึ้นมาคือ ห้องสีลมที่ เวป Pantip

๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙๙
    โรงเรียนที่ผมทำงานอยู่นี้ เป็นแห่งที่ 3 ตั้งแต่กลับเมืองไทยมาได้ 3 ปีแล้วครับ

ผมชอบสอนนะ อยากเป็นผู้ถ่ายทอดความรู้ที่ดีที่สุด เก่งที่สุด
    การที่ได้อยู่ใน IP ทำให้ผมเหมือนได้เรียนและอยู่ใน English Conversation/Speaking class 6-7 hours each day เลยครับ เทอมนี้นอกจากช่วย Head teacher แล้ว ช่วยนักเรียนไทยแล้ว ยังต้อง observe (Social Studies) class ตั้งแต่ ป. ปลาย – ม. 6 เลย ชอบมากครับ งาน challenge ดี

จะ Update ข้อเขียนเรื่อย ๆ นะครับ น้อย ๆ แต่สม่ำเสมอ

เชิญมาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้นะครับ

สวัสดีครับทุกคน

คอลัมน์เก่า http://www.pantip.com/cafe/library/topic/K4518615/K4518615.html

ท่านใดที่ยังไม่ได้อ่าน/save เชิญได้นะครับ เพราะทางห้องเก็บกระทู้นี้ไว้นานเเล้ว อาจจะหายไปในเร็ว ๆนี้

ขอบคุณครับ

จากคุณ : tonmelb - [ 11 พ.ย. 49 19:51:19 A:203.209.121.208 X: TicketID:054700 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom