Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

## ผมจะ [ฝึก ฟัง - พูด ภาษาอังกฤษด้วยตัวเอง] อย่างไรดีครับ ถ้าผมไม่มีหนังที่มี Subtitle Eng. ให้ดูเลย ?

ผมจะไปอยู่หออะครับ แต่หอผมไม่ได้ติดเคเบิ้ลทีวี หรือ UBC ที่มีหนังภาษาอังกฤษให้ฝึกพูดตามเลย (มีแต่ช่อง 3 - TITV แค่นั้นเองครับ) แล้วอย่างนี้ผมจะฝึกพูดภาษาอังกฤษด้วยตัวเองอย่างไรดีอะครับ ?

* ป.ล. 1. พอจะมีเวปไซด์ไหน ที่มีเสียงคนพูดสนทนากัน แล้วมี Subtitle Eng. ขึ้นให้ฝึกพูดบ้างหรือเปล่าครับ หรือมีเวปไซด์ไหนที่มีเสียงคนพูดแล้วพอจะฝึกพูดตามได้บ้างหรือเปล่าครับ

* ป.ล. 2 พอจะมีวิทยุคลื่นไหนที่มีเสียงพูดภาษาอังกฤษให้ฟังตลอดบ้างหรือเปล่าครับ (ถ้าได้แบบที่ไม่เป็นคลื่นดีเจเปิดเพลงจะดีมากเลยครับ) ผมอยากจะเอาไว้ฝึกฟังหรือเปิดค้างไว้ตอนผมนอนเลยอะครับ

*** รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : QaQ - [ 19 มี.ค. 50 01:50:48 A:125.26.51.172 X:203.113.15.234 TicketID:117957 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom