Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

อยากเรียนทั้ง โลจิสติกส์ ที่ MUT และ MBA ที่นิด้า เลือกไม่ถูกเลยครับ

พื้นฐานเลย อยากเรียน ทั้ง 2 หลักสูตรนี้เลยครับ ซึ่ง MBA ที่นิด้า ก็อยากเรียน แต่ ใจนึงตั้งแต่เรียนตรีมาก้อยากเรียน Logistics มากด้วย เข้าใจว่า โลจิสติกส์จะยากกว่า และ ตลาดแรงงานยังต้องการอีกมาก และ ขยายไปได้มากในอนาคต ที่ผมมองไว้ ก็ที่ MUT มหานคร (ดีไหมหน๋อ)

ซึ่ง ตอนนี้ เลือกหนักแล้วครับ ใกล้เวลามาแล้ว ต้องเลือกแค่ 1 อย่าง เป็นพี่ๆ เพื่อนๆ เลือกอะไรกันดีครับ ขอทราบเหตุผลหน่อยนะครับ

อีกประการหนึ่ง ผมก็คงต้องบอกตรงๆว่า  หาก ไม่ให้มองเรื่องอนาคตเมื่อเรียนจบออกมา ก็คงไม่ได้ด้วย ผมก็ไม่อยากยึดติด แต่มันก็จำเป็นต้องเอามาพิจารณาด้วยครับ  หาก ระหว่าง MBA NIDA กับ LOGISTICS MUT จบมา ฐานเงินเดือน ของ 2 อย่างนี้ จะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบพระคุณมากครับ

จากคุณ : -Bas- - [ 27 มี.ค. 50 16:07:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom