Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

แนะนำที่เรียนภาษาอังกฤษ (ใครเคยไปเรียนที่ไหนมาแล้วบ้าง)

เพื่อนๆ ช่วยแนะนำสถาบันสอนภาษาอังกฤษด้วยนะคะ เพราะอ่านในกระทู้แล้วมีเยอะมากเลย เราอยากเรียนเพื่อมาใช้ในชีวิตประจำวันและก็ที่ทำงานค่ะ แต่เราพื้นฐานไม่แน่น เคยลงเรียนคอร์ส writing & reading คนเรียนเยอะพอสมควร เหมือนอาจารย์จะสอนไม่ทั่วถึง พอจะถามก็หมดชั่วโมงซะแล้ว รู้สึกไม่รู้เรื่องเท่าไหร่ค่ะ ทำข้อสอบได้คะแนนไม่ถึงครึ่งเลย (ทำไมมันยากอย่างนี้ก็ไม่รู้) มีคนแนะนำที่ Fast English กับ English click ไม่รู้สอนดีหรือป่าว หรือว่าควรจะเริ่มเรียนจากอะไรก่อนดี เพราะมันมีหลายคอร์สมากเลย *** ที่เราลงเรียนคอร์ส writing & reading ก็เพราะว่าส่วนใหญ่ที่ทำงานจะใช้การเขียนโต้ตอบเมล์เป็นหลัก ก็เลยลงเรียนคอร์สนี้ไปเลย เพราะไม่รู้จะเริ่มเรียนจากคอร์สไหนเหมือนกัน*** ยังไงก็ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคะ กำลังจะหาที่สมัครเรียนใหม่ค่ะ ไม่รู้จะเริ่มจากคอร์สไหนดีเหมือนกัน --- แบบว่าไม่ต้องแพงมากก็ดีนะคะ --- สำหรับคนงบน้อยแต่ใฝ่รู้ค่ะ

จากคุณ : ใหม่ - [ 18 มิ.ย. 50 12:34:38 A:203.154.152.254 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom