Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

จะทำอย่างไรถึงเก่งภาษาอังกฤษได้

คือว่าตัวเองเป็นคนที่ไม่ชอบภาษาอังกฤษตั้งแต่เด็กๆ พอโตขึ้นมาเลยไม่ได้ความ ตอนนี้ทำงานแล้วภาษาจึงแย่  เพิ่งจะมาเริ่มสนใจภาษาอังกฤษอย่างมาก ด้วยความที่พื้นฐานไม่ค่อยดี ทำอะไรจึงยากกว่าใครๆ ไปซื้อหนังสือภาษาอังกฤษเล่มหนึ่งเป็นเรื่องราวของistanbuภาษาอังกฤษล้วน แปลไม่ค่อยออกยังจะซื้อ ตอนนี้อ่านไป4หน้า ไม่รู้จะอ่านไปได้กี่หน้าเหมือนกันเพราะแปลไม่ค่อยออกแต่ก็อยากรู้เรื่องราวที่เกิดขึ้นในเล่มนี้ มีเพื่อนคนไหนพอจะแนะนำได้ไหมคะว่าจะทำอย่างไรดีถึงจะเก่งภาษาได้  อ้อทุกวันนี้นี่พยายามคะแต่ก็รู้สึกยังไม่ค่อยดี ยังพูดไม่ค่อยได้หรือไม่ได้จริงๆ เวลาฟังชาวต่างชาติหรือคนไทยพูด ไม่รู้ทำไมบางทีศัพท์ง่ายๆ เราต้องแปลเป็นไทยในสมองก่อนแล้วจึงจะได้ ไม่เหมือนคนที่สื่อสารกันจริงๆ จะพูดได้ปรือ  อย่างไรแนะนำหน่อยนะคะเพื่อนๆที่นี่เก่งทั้งนั้น หรือจะสอนให้ก็เอาค่ะ ขอบคุณมากมากกกกกกค่ะ

จากคุณ : Lou Story - [ 8 ส.ค. 50 23:44:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom