Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

รบกวนสอบถามข้อสงสัยภาษาอังฤษหน่อยครับ >> เช็คชื่อเข้าเรียน , ถามเรียกตอบในห้อง , ทำงานพบปะผู้คน , as + v.3

รบกวนสอบถามภาษาอังกฤษหน่อยนะครับ ดังนี้ครับ

1. คำว่า "เช็คชื่อเข้าเรียน หรือ วิชานี้มีการเช็คชื่อเข้าเรียนด้วย" ภาษาอังกฤษต้องใช้คำว่าอะไรหรอครับ ถ้าใช้ว่า I didn't check my name. หรือ This class check the student name.

2. เวลาอาจารย์เรียกนักเรียนตอบในชั้นเรียน ภาษาอังกฤษใช้คำว่าอะไรครับ (เหมือนเคยได้ได้ยินว่า call on หรือเปล่าครับ) แล้วถ้าจะใช้เป็นประโยค เช่น อาจารย์เรียนนักเรียนตอบคำถามในห้อง ใช้ประโยคอย่างไรดีครับ

3. "ฉันชอบทำงานที่ต้องพบปะผู้คน" ภาษาอังกฤษต้องพูดอย่างไรครับ ใช้ว่า I like the job that see other peple. อย่างนี้ได้หรือเปล่าครับ

4. As + V.ช่อง 3 (Part Participle) เช่น Overtime will be scheduled as needed >> ตรง as + V. ช่อง 3 ต้องแปลว่าอย่างไรครับ แล้วเรามีหลักการใช้ as + V. ช่อง 3 อย่างไรครับ

** ขอบคุณมากเลยครับทุกท่านที่แนะนำผม

จากคุณ : QaQ - [ 19 ส.ค. 50 18:13:23 A:125.26.51.164 X: TicketID:117957 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom