Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

งานหนังสือวันแรก ไปมาแล้ว

หวัดดีครับ  ขอบคุณท่านที่ตอบกระทู้ก่อนๆ ของผมนะครับ  ทำให้ผมตัดสินใจไปงานสัปดาห์หนังสือในวันแรกนี้เลย (จากที่คิดว่าจะไปเมื่อวานนี้ค่ำๆ 55)  ก็มารายงานบรรยากาศนิดหน่อย

ผมไปถึงตอนเที่ยงตรง  ท่านนายกคงเพิ่งเปิดงานเสร็จมั๊ง  เพราะในความรู้สึกผม  คนมันโล่งๆ (ซึ่งดีมาก  ผมชอบคนโล่งๆ)  เรียกว่าผมใช้พลังการเดินไม่มาก  ไม่นานก็ทั่วงานเลย  ขนาดครั้งก่อนๆ ผมจะใช้เวลานานกว่านี้เพราะต้องเบียดคนด้วย  แอร์เย็น มีอาหารเจขายราคาจานละ 40 บาท (กินก๋วยเตี๋ยวหลอด)  แต่ขนาดเดินสะดวกขนาดนี้ยังคิดว่าขนไม่หมดเลย  เลยคิดว่าวันหลังคงจะไปขนอีก  ไม่รู้ว่าไปสักสิบโมงเช้ามันจะโล่งขนาดไหน

ผ่านโถงกลางบูธอะไรจำไม่ได้แล้ว  คนขายบ่นกันว่าปีนี้คนน้อยกว่าปีที่แล้ว  ปีที่แล้วเวลาขนาดนี้คนจะแน่นแล้ว ผมก็งงๆ  ว่ามันยังไง  แต่สำหรับผมคิดว่าวันนี้เป็นวันแรกคนเลยน้อยมากกว่า  อีกอย่างเขาก็เพิ่งเปิดงานกันเสร็จ (ตอนนั้นบ่ายโมงครึ่ง)  คิดว่าเย็นๆ คนก็คงเยอะแล้วล่ะ  แต่ผมคิดว่าผมโชคดีนะที่ไปช่วงนั้นเพราะได้เดินดูอะไรทั่วถึงดี

ใครไปมาบ้างแล้วครับ  ใครไปช่วงเย็นช่วยเล่าแบ่งปันบรรยากาศกันบ้างนะครับ

จากคุณ : Athest - [ 17 ต.ค. 50 22:05:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom