CafeTech-ExchangePantip MarketChatPantownBlogGangTorakhongGameRoom

คุณเห็นด้วยไหมถ้าประเทศไทยจะเปลี่ยนชื่อเป็นสยาม อยากได้เนื่องเพลงชาติไทนสมัยก่อน ถ้าได้ฟังเพลงเต็มได้ยิ่งดีค่ะจะขอบคุณ

เห็นด้วย (22 คน)
      ไม่เห็นด้วย (26 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 48 คน

45.83%
     54.17%

คือเราไปงานที่โรงแรมพูลแมน เขามีการเสนอให้ไทยใช้ชื่อสยาม เลยอยากมาถามเพื่อนๆที่นี่ว่า เพื่อนๆเห็นด้วยไหมคะ

เราว่าใช้ชื่อประเทศไทยความหมายก้อดีแล้ว หรือเพื่อนๆว่าไงบ้างคะ

ใครมีลิงค์ที่เป็นเสียงเพลง หรือมีเนื้อเพลง
    เพลงชาติไทยสมัยก่อยที่จะเป็นเพลง ประเทศไทยรวมเลือดเนื่อ้ชาติเชื้อไทย ฝากส่งลิงค์มาหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : มิสเป็นไทยอินซากี้ - [ 29 พ.ย. 50 02:33:47 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | PanTown.com | BlogGang.com