Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

One night in Bangkok --Have you ever heard this song?

ได้ฟังและอ่านเนื้อเพลงแล้ว (ต้องนำเสนอหน้าชั้นนะค่ะ) แต่ไม่เข้าใจความหมายว่าจริงๆเค้าอยากจะสื่ออะไร โดยเฉพาะท่อนนี้ค่ะ  

Tea, girls, warm and sweet
    Some are set up in the Somerset Maugham suite

Get Thai'd! You're talking to a tourist
    Whose every move's among the purest
    I get my kicks above the waistline, sunshine

One night in Bangkok makes a hard man humble

Not much between despair and ecstasy

One night in Bangkok and the tough guys tumble
    Can't be too careful with your company
    I can feel the devil walking next to me
    .....................................................................
    company หมายถึงอะไรได้บ้าง แล้วในที่นี้เค้าหมายถึงอะไร
    Get Thai'd! ย่อมาจากตัวไหนอะค่ะ

พยายามอ่านหลายครั้งแล้วก็ยังไม่เข้าใจ ลองหาดูตามเวป ก็ไม่ค่อยจะมีรายละเอียดอะค่ะ ใครทราบรายละเอียดหรือแหล่งข้อมูลก็ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ps. คุณรู้สึกหรือคิดอย่างไรเมื่อฟังเพลงนี้ค่ะ ??

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 50 22:00:50

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 50 21:24:51

แก้ไขเมื่อ 15 ธ.ค. 50 21:02:31

จากคุณ : littlewizard - [ 15 ธ.ค. 50 21:01:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom