Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom

ถามคนที่เรียนอินเตอร์ค่ะ เด็กไม่ไฮโซเรียนได้มั้ย

อยากทราบว่าคนที่ฐานะปานกลาง มีเงินเรียนได้
    แต่ไม่ได้มีฟุ่มเฟือย ใช้ของแบรนด์ ไม่มีรถหรูขับ
    เรียนอินเตอร์ได้มั้ยคะ สังคมจะมีแต่คนอย่างว่ารึป่าว
    แล้วถ้าเข้าไปเรียนแล้วจะมีปัญหามั้ย

เป็นคนชอบภาษา เรียนได้ดีด้วย เคยไปแลกเปลี่ยนมาก่อน ก็ชอบการเรียนการสอนที่ได้ใช้ภาษาอังกฤษ แต่ไม่แน่ใจว่าระบบอินเตอร์ไทย มีแต่เด็กเว่อๆ หรือป่าวคะ
    ที่บ้านก็สนับสนุนให้เรียน แต่กลัวจะไม่ชอบสังคม
    อยากพัฒนาภาษาตัวเอง คือได้ยินเพื่อนพี่เล่ามาว่า
    เด็กอินเตอร์มีแต่พวกไฮโซ
    ครอบครัวไม่ได้รวยอ่ะค่ะ แต่พอเพียง ไม่ฟุ่มเฟือย
    ไม่มีรถ ไม่ใช้แบรนด์แพงๆ
    แบบนี้จะเข้าสังคมได้มั้ยคะ เครียดมาก ต้องตัดสินใจปีหน้าแล้วค่ะ

ใครเคยเรียนแนะนำด้วยค่ะ

จากคุณ : บาบู้ - [ 23 ธ.ค. 50 18:36:21 A:58.8.168.8 X: TicketID:123620 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom